Themes - Ashe - en to th translation catalogue (345 entries)

en: % Comments
th: % ความเห็น

en: %1$s Theme by <a href="%2$s">%3$s.</a>
th: %1$s โดยธีม <a href="%2$s">%3$s.</a>

en: %1$s installed and activated successfully.
th: %1$s การติดตั้งและเปิดใช้งานสำเร็จ.

en: %1$s installed successfully.
th: %1$s ติดตั้งสำเร็จแล้ว.

en: %s supports the Theme Customizer for all theme settings. Click "Customize" to personalize your site.
th: %s สนับสนุนเครื่องมือปรับแต่งธีมสำหรับการตั้งค่าธีมทั้งหมด. คลิก "ปรับแต่ง" เพื่อปรับแต่งเว็บไซต์ของส่วนตัวคุณ.

en: 0 Comments
th: 0 ความเห็น

en: 1 Column
th: 1 คอลัมน์

en: 1 Comment
th: 1 ความเห็น

en: About Ashe
th: เกี่ยวกับ Ashe

en: Accent
th: สำเนียง

en: Activate
th: เปิดใช้งาน

en: Activate %2$s
th: เปิดใช้งาน %2$s

en: Activate Demo Import Plugin
th: เปิดใช้งานตัวทดลองนำเข้าปลั๊กอิน

en: Active
th: เปิดใช้งาน

en: Add Icon
th: เพิ่มไอคอน

en: Add new field
th: เพิ่มระเบียนใหม่

en: Add widgets here to appear in your alternative/fixed sidebar.
th: เพิ่มวิดเจ็ตที่นี่เพื่อให้ปรากฏในไซด์บาร์ทางเลือก/คงที่.

en: Add widgets here to appear in your footer.
th: เพิ่มวิดเจ็ตที่นี่เพื่อให้ปรากฏอยู่ในส่วนท้ายหน้าของเว็บไซต์ของคุณ.

en: Add widgets here to appear in your sidebar.
th: เพิ่มวิดเจ็ตที่นี่เพื่อให้ปรากฏอยู่ในไซด์บาร์ของคุณ.

en: Advanced Slider Options
th: ตัวเลือกแถบเลื่อน

en: Advanced WooCommerce Support
th: สนับสนุน WooCommerce

en: After activating non-default skin, you will NOT be able to take control over skin colors. These options are only available in the Ashe PRO.
th: หลังจากเปิดใช้งานสกินที่ไม่ใช่ค่าเริ่มต้น, คุณจะไม่สามารถควบคุมสีผิวได้. ตัวเลือกเหล่านี้มีให้ใน Ashe PRO โปรเท่านั้น.

en: Align
th: ตําแหน่ง

en: All installations and activations have been completed.
th: การติดตั้งและการเปิดใช้งานทั้งหมดเสร็จสมบูรณ์.

en: All installations have been completed.
th: การติดตั้งทั้งหมดเสร็จสมบูรณ์.

en: All plugins installed and activated successfully. %1$s
th: ปลั๊กอินทั้งหมดถูกติดตั้งและเปิดใช้งานเรียบร้อย. %1$s

en: All you need for startup: Demo Import, Video Tutorials and more. To see what Ashe theme can offer, please visit a
th: สิ่งที่คุณต้องการสำหรับการเริ่มต้นใช้งาน: การนำเข้าการสาธิต วิดีโอบทช่วยสอน และอื่นๆ. หากต้องการดูว่าธีม Ashe สามารถนำเสนออะไรได้บ้าง โปรดไปที่

en: An error occurred while installing %1$s: <strong>%2$s</strong>.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะติดตั้ง %1$s: <strong>%2$s</strong>.

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Ashe Pro - Predefined Styles
th: Ashe Pro - สไตล์ที่กำหนดไว้ล่วงหน้า

en: Ashe Pro's powerful setup allows you to easily create unique looking sites. Here are a few included examples that can be installed with one click in the Pro Version. More details in the <a href="%s" target="_blank" >Theme Documentation</a>
th: การตั้งค่าตามโปร Ashe ช่วยให้คุณสร้างเว็บไซต์ที่ดูไม่เหมือนใครได้อย่างง่ายดาย. ต่อไปนี้คือตัวอย่างบางส่วนที่สามารถติดตั้งได้ด้วยคลิกเดียวในรุ่นโปร. รายละเอียดเพิ่มเติมใน <a href="%s" target="_blank" >Theme Documentation</a>

en: Available version:
th: รุ่นที่มีจำหน่าย:

en: Background Image Size
th: ขนาดภาพพื้นหลัง

en: Before asking a questions it's highly recommended to search on forums, but if you can't find the solution feel free to create a new topic.
th: ก่อนที่จะถามคำถาม ขอแนะนำให้ค้นหาในฟอรัม, แต่หากไม่พบวิธีแก้ปัญหาให้สร้างหัวข้อใหม่.

en: Begin activating plugin | Begin activating plugins
th[0]: เริ่มต้นการเปิดใช้งานปลั๊กอิน

en: Begin installing plugin | Begin installing plugins
th[0]: เริ่มการติดตั้งปลั๊กอิน

en: Begin updating plugin | Begin updating plugins
th[0]: เริ่มอัปเดตปลั๊กอิน

en: Blog Options
th: ตัวเลือกบล๊อก

en: Blog Page
th: หน้าบล็อก

en: Box
th: กล่อง

en: Boxed
th: กล่อง

en: Button Text
th: ข้อความปุ่ม

en: By
th: โดย

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Changelog
th: การเปลี่ยนแปลง

en: Child Theme
th: ธีมเด็ก

en: Classic, List, Grid Layouts
th: เลย์เอาท์คลาสสิก, รายการ, เค้าโครงตาราง

en: Color
th: สี

en: Colors
th: สี

en: Comment
th: ความเห็น

en: Comments
th: ความเห็น

en: Contact Us
th: ติดต่อเรา

en: Contained
th: มี

en: Content Width
th: ความกว้างของเนื้อหา

en: Continue reading<span class="screen-reader-text"> "%s"</span>
th: อ่านต่อ<span class="screen-reader-text"> "%s"</span>

en: Cover
th: ปก

en: Create Blog Post
th: เขียนบล็อกเรื่อง

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Customize Blog Page
th: ปรับแต่งหน้าบล็อก

en: Customize General Layouts
th: ปรับแต่ง เลย์เอาท์ ทั่วไป

en: Customizer Repeater
th: ตัวปรับแต่งตัวซ้ำ

en: Dark
th: เข้ม

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Delete field
th: ลบระเบียน

en: Demo Content
th: เนื้่อหาตัวอย่าง

en: Demo Import / Getting Started
th: นำเข้าตัวอย่าง/เริ่มต้นใช้งาน

en: Demo Import Video Tutorial
th: สาธิตการนำเข้าวิดีโอสอน

en: Demo Preview Page.
th: แสดงหน้าตัวอย่างตามจริง.

en: Description
th: รายละเอียด

en: Dismiss this notice
th: ปิดประกาศนี้

en: Display Featured Links on
th: แสดงลิงค์คุณสมบัติพิเศษ

en: Display Posts
th: แสดงเรื่อง

en: Display Slider on
th: แสดงสไลเดอร์

en: Documentation
th: เอกสาร

en: Download Now
th: ดาวน์โหลดเดี๋ยวนี้

en: Email Support
th: สนับสนุนอีเมล

en: Enable Sticky Sidebar
th: เปิดใช้งานไซด์บาร์ปักหมุด

en: Exclude Slides without Images
th: ยกเว้นสไลด์ที่ไม่มีรูปภาพ

en: External Source
th: แหล่งภายนอก

en: Feat. Links Options
th: เกี่ยวกับ ตัวเลือกการเชื่อมต่อ

en: Featured Links
th: ลิงค์คุณสมบัติพิเศษ

en: Featured Links Width
th: ความกว้างของลิงค์คุณสมบัติพิเศษ

en: Featured Slider
th: ตัวเลื่อนที่คุณสมบัติพิเศษ

en: Featured Slider Width
th: ความกว้างของตัวเลื่อนคุณสมบัติพิเศษ

en: Font Family
th: กลุ่มฟอนต์

en: Food
th: อาหาร

en: Footer Menu
th: เมนูท้ายเว็บ

en: Footer Options
th: ตัวเลือกส่วนท้าย

en: Footer Widgets
th: วิดเจ็ตส่วนท้าย

en: Footer Width
th: ความกว้างของส่วนท้าย

en: Forums
th: ฟอรั่ม

en: Free vs Pro
th: ฟรีกับโปร

en: Front Page
th: หน้าแรก

en: Front and Posts Pages
th: หน้าแรก และหน้าส่ง

en: Full
th: เต็ม

en: General Layouts
th: เลย์เอาท์โดยทั่วไป

en: Get Ashe Pro
th: ได้รับ Ashe Pro โปร

en: Get Started
th: เริ่ม

en: Get started with %s
th: เริ่ม %s

en: Getting Started
th: เริ่มต้นใช้งาน

en: Go to Import page
th: ไปหน้าที่นำเข้ามา

en: Go to Support Forums
th: ไปที่หัวข้อสนับสนุน

[ctx: Google font: on or off]
en: on
th: บน

en: Header Background
th: พื้นหลังส่วนหัว

en: Header Background Image/Color/Video
th: ภาพพื้นหลัง/สี/วิดีโอของส่วนหัว

en: Header Options
th: พื้นหลังส่วนหัว

en: Header Width
th: ความกว้างของส่วนหัว

en: Hide Details
th: ซ่อนรายละเอียด

en: Icon
th: ไอคอน

en: If you are a WordPress beginner it's highly recommended to install the theme Demo Content. This file includes: Menus, Posts, Pages, Widgets, etc.
th: หากคุณเป็นผู้เริ่มต้นใช้งาน WordPress ขอแนะนำให้ติดตั้งธีมเนื้อหาตัวอย่าง. ไฟล์นี้รวมถึง: เมนู, เรื่อง, เพจ, วิดเจ็ต ฯลฯ.

en: If you have any kind of theme related questions, feel free to ask.
th: หากคุณมีคำถามที่สงสัยเกี่ยวกับหัวข้อใด ๆ, อย่าลังเลที่จะถาม.

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image type
th: ชนิดรูปภาพ

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install %2$s
th: ติดตั้ง %2$s

en: Install Demo Import Plugin
th: ติดตั้งตัวทดลองนำเข้าปลั๊กอิน

en: Install Now
th: ดาวน์โหลดเดี๋ยวนี้

en: Install Plugins
th: ติดตั้งปลั๊กอิน

en: Install Required Plugins
th: ติดตั้งปลั๊กอินที่ต้องการ

[ctx: Install/Update Status]
en: %1$s, %2$s
th: ติดตั้ง/อัปเดทสถานะ %1$s, %2$s

en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

en: Installed But Not Activated
th: ติดตั้ง แต่ไม่เปิดใช้งาน

en: Installed version:
th: รุ่นที่ติดตั้ง:

en: Installing Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
th: ติดตั้งปลั๊กอิน %1$s (%2$d/%3$d)

en: Installing Plugin: %s
th: กำลังติดตั้งปลั๊กอิน: %s

en: Installing and Activating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
th: กำลังติดตั้งและเปิดใช้งานปลั๊กอิน %1$s (%2$d/%3$d)

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching can help.
th: ดูเหมือนว่าเราจะสามารถ&rsquo;t ค้นหาสิ่งที่คุณ&rsquo;re กำลังมองหา. บางทีการค้นหาอาจช่วยได้.

en: Italic
th: ตัวอักษรเอียง

en: Layout Options
th: ตัวเลือกเลย์เอาท์

en: Leave a Reply
th: ทิ้งคำตอบไว้

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Sidebar
th: ไซด์บาร์ข้างซ้าย

en: Lifestyle
th: ไลฟ์สไตล์

en: Link
th: ลิงค์

en: List Style
th: รายชื่อสไตล์

en: Live Preview
th: ตัวอย่างแบบสด

en: Load More
th: โหลดเพิ่มเติม

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Logo Options
th: ตัวเลือกรูปโลโก้

en: Logo Upload
th: อัปโหลดรูปโลโก้

en: Logo Width
th: ความกว้างรูปโลโก้

en: Main
th: เมนูหลัก

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Main Navigation
th: นำทางไปเมนูหลัก

en: Menu Button Text
th: ข้อความปุ่ม

en: Merge Top and Main Menus
th: รวมเมนูด้านบนและเมนูหลัก

en: Minimum required version:
th: รุ่นขั้นต่ำที่ต้องการ:

en: Need more details? Please check our full documentation for detailed information on how to use %s.
th: ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม? โปรดตรวจสอบเอกสารฉบับเต็มของเราเพื่อดูข้อมูลโดยละเอียดเกี่ยวกับวิธีใช้ %s.

en: Newer Comments
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า

en: Newer Posts
th: เรื่องใหม่

en: No Widgets found in the Sidebar Alt!
th: ไม่พบวิดเจ็ตในไซด์บาร์ Alt!

en: No action taken. Plugin %1$s was already active.
th: ไม่มีการดำเนินการ. ปลั๊กอิน %1$s เปิดใช้งานอยู่แล้ว.

en: No plugins are available to be activated at this time.
th: ไม่มีปลั๊กอินให้เปิดใช้งานในขณะนี้.

en: No plugins are available to be installed at this time.
th: ไม่สามารถติดตั้งปลั๊กอินได้ในเวลานี้.

en: No plugins are available to be updated at this time.
th: ไม่มีปลั๊กอินที่สามารถอัปเดตได้ในขณะนี้.

en: No plugins to install, update or activate.
th: ไม่มีปลั๊กอินสำหรับติดตั้ง, อัปเดตหรือเปิดใช้งาน.

en: No plugins were selected to be activated. No action taken.
th: ไม่มีการเลือกปลั๊กอินให้เปิดใช้งาน ไม่มีการดำเนินการ.

en: No plugins were selected to be installed. No action taken.
th: ไม่มีการเลือกปลั๊กอินที่จะติดตั้ง ไม่มีการดำเนินการ.

en: No plugins were selected to be updated. No action taken.
th: ไม่มีปลั๊กอินที่ถูกเลือกให้อัปเดท ไม่มีการดำเนินการ.

en: None
th: ไม่มี

en: Not Installed
th: ไม่ได้ติดตั้ง

en: Nothing Found!
th: ไม่พบหน้านี้!

en: Number of Slides
th: จำนวนสไลด์

en: Numeric
th: เป็นตัวเลข

en: Older Comments
th: ความเห็นเก่ากว่า

en: Older Posts
th: เรื่องเก่า

en: One Comment
th: หนึ่งความเห็น

en: Open Link in New Tab
th: เปิดลิงก์ในแท็บใหม่

en: Open Social Links in New Window
th: เปิดลิงก์โซเชียลในหน้าต่างใหม่

en: Page Footer
th: ส่วนท้ายของหน้า

en: Page Header
th: ส่วนหัวข้อกระดาษ

en: Page not found!
th: ไม่พบหน้านี้!

en: Pages
th: หน้า

en: Pages:
th: หน้า:

en: Pattern
th: แบบแผน

en: Personal and Multi-Author Free WordPress Blog Theme. Perfect for personal, lifestyle, health & fitness, food, cooking, bakery, travel, beauty, fashion, wedding, photography, news, quotes blog, auto blog, small business website and any other kind of amazing blogs. Minimal, elegant & mobile friendly layout with WooCommerce shop (storefront) support will WOW and inspire your visitors. Well documented and very easy to use even for WordPress beginners. Clean and Modern Responsive design will perfectly showcase your content on any device, even on tablet, mobile & retina displays. Very fast, compatibility with many popular plugins & of course translation & RTL (right to left language) ready, coded with best SEO practices. The theme has features like Text & Image logo, Fullscreen Slider, Header image, Instagram slider widget support, footer menu support, GDPR compatibility plugins support and many more. Works perfectly with all major drag and drop page builders like Elementor, Beaver Builder, Visual Composer, SiteOrigin, Divi. You just need to write and be awesome! TEMPLATE DEMO: https://ashe-free.wp-royal-themes.com/demo/
th: ธีมบล็อก WordPress สำหรับส่วนตัวและผู้เขียนหลายคนฟรี. สมบูรณ์แบบสำหรับส่วนบุคคล ไลฟ์สไตล์ สุขภาพ,ฟิตเนส,อาหาร,การทำอาหาร,เบเกอรี่,ท่องเที่ยว,ความงาม,แฟชั่น,แต่งงาน,การถ่ายภาพ ,ข่าว,บล็อกคำพูด,บล็อกอัตโนมัติ เว็บไซต์ธุรกิจขนาดเล็ก และบล็อกอื่น ๆ ที่น่าตื่นตาตื่นใจ. เลย์เอาต์ที่เป็นมิตรกับมือถือน้อยที่สุด สง่างาม และรองรับร้านค้า WooCommerce (หน้าร้าน) จะทำให้ตกใจและสร้างแรงบันดาลใจให้ผู้เยี่ยมชมของคุณ. มีการจัดทำเอกสารอย่างดีและใช้งานง่ายมาก แม้กระทั่งสำหรับผู้เริ่มต้นใช้งาน WordPress. การออกแบบที่ตอบสนองอย่างสะอาดตาและทันสมัยจะแสดงเนื้อหาของคุณบนอุปกรณ์ทุกชนิดได้อย่างสมบูรณ์แบบ แม้กระทั่งบนแท็บเล็ต มือถือ และจอเรตินา รวดเร็วมาก เข้ากันได้กับปลั๊กอินยอดนิยมมากมาย และแน่นอนว่าการแปล & RTL (ภาษาจากขวาไปซ้าย) พร้อมเข้ารหัสด้วยแนวทางปฏิบัติ SEO ที่ดีที่สุด. ชุดรูปแบบมีคุณสมบัติพิเศษชื่นชอบเช่นโลโก้ข้อความและรูปภาพรูปโลโก้ ตัวเลื่อนเต็มหน้าจอ รูปส่วนหัว รองรับวิดเจ็ตตัวเลื่อน Instagram การสนับสนุนเมนูส่วนท้าย รองรับปลั๊กอินความเข้ากันได้ของ GDPR และอีกมากมาย. ทำงานได้อย่างสมบูรณ์แบบกับเครื่องมือสร้างเพจแบบลากและวางหลัก ๆ เช่น Elementor, Beaver Builder, Visual Composer, SiteOrigin, Divi คุณเพียงแค่ต้องเขียนและยอดเยี่ยม! ตัวอย่างเทมเพลต: https://ashe-free.wp-royal-themes.com/demo/

en: Please Note:
th: โปรดทราบ:

en: Please contact the administrator of this site for help.
th: กรุณาติดต่อผู้ควบคุมของเว็บไซต์นี้เพื่อขอความช่วยเหลือ.

en: Please contact the plugin provider and ask them to package their plugin according to the WordPress guidelines.
th: โปรดติดต่อผู้ให้บริการปลั๊กอินและขอให้พวกเขาทำแพ็คเกจปลั๊กอินตามแนวทางของ WordPress.

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Plugin activated successfully.
th: เปิดใช้งานปลั๊กอินเรียบร้อยแล้ว.

en: Plugin activation failed.
th: การเปิดใช้งานปลั๊กอินล้มเหลว.

en: Plugin not activated. A higher version of %s is needed for this theme. Please update the plugin.
th: ปลั๊กอินไม่สามารถเปิดใช้งาน. รุ่นที่ของ %s ต้องการสำหรับธีมนี้ โปรดอัปเดทปลั๊กอินนี้.

en: Post Comment
th: ส่งความเห็น

en: Post Content
th: ส่งเนื้อหา

en: Post Description
th: ส่งรายละเอียด

en: Post Excerpt
th: ส่งข้อยกเว้น

en: Post Pagination
th: ส่งตัวนำทาง

en: Posts
th: ส่ง

en: Posts Page
th: หน้าส่ง

en: Pre-Packaged
th: ชุดก่อนหน้านี้

en: Predefined Styles
th: สไตล์ที่กำหนดไว้ล่วงหน้า

en: Preloader
th: ตัวโหลดล่วงหน้า

en: Preloading Animation
th: กำลังโหลดแอนิเมชั่นล่วงหน้า

en: Premium Support 24/7
th: สนับสนุน 24/7

en: Read Full Documentation
th: อ่านเอกสารฉบับสมบูรณ์

en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Recommended
th: แนะนำ

en: Related
th: ที่เกี่ยวข้อง

en: Related Posts - Display
th: แสดงเรื่องที่เกี่ยวข้อง

en: Remove Icon
th: ลบไอคอนออก

en: Required
th: ต้องการ

en: Required Update not Available
th: ไม่มีการอัปเดตที่ต้องการ

en: Requires Update
th: ต้องการอัปเดต

en: Responsive
th: ตอบสนอง

en: Return to Required Plugins Installer
th: กลับไปที่ปลั๊กอินที่ต้องการติดตั้ง

en: Return to the Dashboard
th: กลับไปที่หน้าแดชบอร์ด

en: Right
th: ขวา

en: Right Sidebar
th: ไซด์บาร์ข้างขวา

en: Search
th: ค้นหา

en: Search...
th: ค้นหา...

en: See Ashe PRO
th: ดู Ashe PRO โปร

en: Select Category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Select Icon
th: เลือกไอคอน

en: Select Mobile Menu Icon
th: เลือกไอคอน

en: Select Theme Skin
th: เลือกธีมสกิน

en: Setup Colors
th: ตั้งค่าสี

en: Setup Copyright
th: ติดตั้งลิขสิทธิ์

en: Setup Featured Links
th: ตั้งค่าลิงค์คุณสมบัติพิเศษ

en: Setup Featured Slider
th: ตั้งค่าสไลเดอร์คุณสมบัติพิเศษ

en: Setup Header Image
th: พื้นหลังส่วนหัว

en: Setup Instagram
th: ตั้งค่า Instagram

en: Setup Instagram Widget
th: ตั้งค่าวิดเจ็ต Instagram

en: Setup Logo Image
th: ตั้งค่ารูปภาพรูปโลโก้

en: Setup Menu
th: ตั้งค่าเมนู

en: Setup Random Header Images
th: ตั้งค่ารูปภาพส่วนหัวข้อแบบสุ่ม

en: Setup Social Media
th: ตั้งค่าสื่อสังคม

en: Shortcode
th: ปุ่มลัด

en: Show Author
th: แสดงผู้แต่ง

en: Show Author Description
th: แสดงผู้แต่ง รายละเอียด

en: Show Categories
th: แสดงหมวดหมู่

en: Show Comments
th: แสดงความเห็น

en: Show Dark Mode Switcher
th: แสดงตัวสลับโหมดมืด

en: Show Date
th: แสดงวันที่

en: Show Details
th: แสดงรายละเอียด

en: Show Drop Caps (First Big Letter)
th: แสดงข้อสรุปสั้นๆให้น้อยลง (อักษรตัวใหญ่ตัวแรก)

en: Show Facebook
th: แสดง Facebook

en: Show Featured Image
th: แสดงรูปภาพคุณสมบัติพิเศษ

en: Show Featured Links
th: แสดงลิงก์ที่คุณสมบัติพิเศษ

en: Show Featured Slider
th: แสดงสไลเดอร์คุณสมบัติพิเศษ

en: Show Linkedin
th: แสดง Linkdin

en: Show Navigation Arrows
th: แสดงส่วนหัวเรื่องนำทาง

en: Show Pagination Dots
th: แสดงจุดตัวนำทาง

en: Show Pinterest
th: แสดง Pinterest

en: Show Reddit
th: แสดง Reddit

en: Show Related Posts
th: แสดงเรื่องที่เกี่ยวข้อง

en: Show Scroll-Top Button
th: แสดงปุ่มเลื่อนขึ้นบน

en: Show Search Icon
th: แสดงไอคอนค้นหา

en: Show Sidebar Icon
th: แสดงไอคอนไซด์บาร์

en: Show Simple Header
th: แสดงส่วนหัวเรื่องอย่างง่าย

en: Show Tumblr
th: แสดง Tumblr

en: Show Twitter
th: แสดง Twitter

en: Sidebar Alt
th: ไซด์บาร์ Alt

en: Sidebar Width
th: ความกว้างของไซด์บาร์

en: Single Content Width
th: ความกว้างของเนื่อหาเดียว

en: Single Post
th: เรื่องเดียว

en: Skins
th: สกิน

en: Slide Background
th: พื้นหลังสไลด์

en: Slide Link
th: ลิงค์สไล

en: Slider Item
th: รายการตัวเลื่อน

en: Slider Options
th: ตัวเลือกตัวเลื่้อน

en: Social Media
th: สื่อสังคม

en: Social icons
th: ไอคอนสังคม

en: Something went wrong with the plugin API.
th: เกิดข้อผิดพลาดกับปลั๊กอิน API.

en: Sorry, but nothing matched your search terms. Please try again with some different keywords.
th: ขออภัยไม่มีอะไรตรงกับข้อความค้นหาป้ายคำของคุณ. โปรดลองอีกครั้งด้วยคำหลักที่แตกต่างกัน.

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Start Customizing
th: เริ่มปรับแต่ง

en: Status
th: สถานะ

en: Sticky Navigation
th: นำทางแบบปักหมุด

en: Style 1
th: สไตล์ 1

en: Style 10
th: สไตล์ 10

en: Style 2
th: สไตล์ 2

en: Style 3
th: สไตล์ 3

en: Style 4
th: สไตล์ 4

en: Style 5
th: สไตล์ 5

en: Style 6
th: สไตล์ 6

en: Style 7
th: สไตล์ 7

en: Style 8
th: สไตล์ 8

en: Style 9
th: สไตล์ 9

en: Subtitle
th: หัวเรื่องย่อย

en: Support
th: สนับสนุน

en: Switcher icon will be added to the right of the Navigation Menu. When the Dark Mode is enabled color controls will NOT work except Accent Color control. Dark Mode design reduces the light emitted by device screens while maintaining the minimum color contrast ratios required for readability.
th: ไอคอนตัวสลับจะถูกเพิ่มทางด้านขวาของเมนูนำทาง. เมื่อเปิดใช้งานโหมดมืดการควบคุมสีจะไม่ทำงานยกเว้นการควบคุมสีเน้นเสียง. การออกแบบโหมดมืดช่วยลดแสงที่ปล่อยออกมาจากหน้าจออุปกรณ์ในขณะที่ยังคงอัตราส่วนคอนทราสต์สีขั้นต่ำที่ต้องการสำหรับการอ่านได้.

en: Text
th: ข้อความ

en: Thank you for choosing %1$s! To fully take advantage of the best our theme can offer please make sure you visit our <a href="%2$s">Welcome page</a>
th: ขอขอบคุณที่เลือก %1$s! เพื่อใช้ประโยชน์จากชุดรูปแบบที่ดีที่สุดของเราอย่างเต็มที่ โปรดไปที่ <a href="%2$s">Welcome page</a>

en: The best way to customize Ashe Theme code.
th: วิธีที่ดีที่สุดในการปรับแต่งโค้ดธีม Ashe.

en: The following plugin needs to be updated to its latest version to ensure maximum compatibility with this theme: %1$s. | The following plugins need to be updated to their latest version to ensure maximum compatibility with this theme: %1$s.
th[0]: ปลั๊กอินต้องการอัปเดตเป็นรุ่นล่าสุดเพื่อให้เข้ากับธีมนี้อย่างเต็มประสิทธิภาพ: %1$s.

en: The following plugin was activated successfully: | The following plugins were activated successfully:
th[0]: ปลั๊กอินต่อไปนี้เปิดใช้งานได้สำเร็จ:

en: The following recommended plugin is currently inactive: %1$s. | The following recommended plugins are currently inactive: %1$s.
th[0]: ปลั๊กอินที่แนะนำต่อไปนี้ไม่ทำงาน: %1$s.

en: The following required plugin is currently inactive: %1$s. | The following required plugins are currently inactive: %1$s.
th[0]: ปลั๊กอินที่ต้องการเลือกมาไม่ทำงาน: %1$s.

en: The installation and activation process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
th: กระบวนการติดตั้งและการเปิดใช้งานกำลังเริ่ม. กระบวนการใช้เวลาสักพักในบางโฮสต์, กรุณารอ.

en: The installation of %1$s failed.
th: การติดตั้ง %1$s ล้มเหลว.

en: The installation process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
th: กระบวนการติดตั้งเริ่มต้นขึ้น. กระบวนการนี้อาจใช้เวลาสักครู่ในบางโฮสต์, ดังนั้นโปรดอดใจรอ.

en: The remote plugin package consists of more than one file, but the files are not packaged in a folder.
th: แพ็คเกจปลั๊กอินควบคุมประกอบด้วยไฟล์มากกว่าหนึ่งไฟล์, แต่ไฟล์ดังกล่าวไม่ได้บรรจุในโฟลเดอร์.

en: The remote plugin package does not contain a folder with the desired slug and renaming did not work.
th: แพ็คเกจปลั๊กอินควบคุมไม่มีโฟลเดอร์ที่มีกระสุนและการเปลี่ยนชื่อที่ต้องการไม่ทำงาน.

en: Theme Customizer
th: เครื่องมือปรับแต่งธีม

en: Theme Demo Preview
th: แสดงธีมตัวอย่างตามจริง

en: There are lots of reasons to upgrade to Pro version. Unlimited custom Colors, rich Typography options, multiple variation of Blog Feed layout and way much more. Also Premium Support included.
th: มีเหตุผลมากมายที่จะอัปเกรดเป็นรุ่นโปร. สีที่กำหนดเองได้ไม่จำกัด, ตัวอัษรการพิมพ์ที่หลากหลาย, รูปแบบที่หลากหลายของเค้าโครงฟีดบล็อกและอื่นๆ. อีกมากมาย รวมถึงการสนับสนุนระดับพรีเมียม.

en: There are one or more required or recommended plugins to install, update or activate.
th: มีปลั๊กอินที่จำเป็นหรือที่แนะนำอย่างน้อยหนึ่งรายการเพื่อต้องการติดตั้งอัปเดตหรือเปิดใช้งาน.

en: There is an update available for: %1$s. | There are updates available for the following plugins: %1$s.
th[0]: มีการอัปเดตสำหรับ: %1$s.

en: These options will only apply to Mobile devices.
th: ตัวเลือกเหล่านี้จะใช้กับอุปกรณ์เคลื่อนที่เท่านั้น

en: This plugin needs to be updated to be compatible with your theme.
th: ปลั๊กอินนี้ต้องได้รับการอัปเดตเพื่อให้เข้ากันได้กับธีมของคุณ.

en: This theme recommends the following plugin: %1$s. | This theme recommends the following plugins: %1$s.
th[0]: ธีมนี้แนะนำปลั๊กอินต่อไปนี้: %1$s.

en: This theme requires the following plugin: %1$s. | This theme requires the following plugins: %1$s.
th[0]: ธีมนี้ต้องการปลั๊กอิน: %1$s.

en: Title
th: หัวข้อ

en: To Activate <span class="count">(%s)</span> | To Activate <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เพื่อเปิดใช้งาน <span class="count">(%s)</span>

en: To Install <span class="count">(%s)</span> | To Install <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ติดตั้ง <span class="count">(%s)</span>

en: To disable this option, navigate to Appearance > Customize > Skins section and uncheck "Dark Mode Switcher" option. Only logged-in admin level users can see this notice!
th: หากต้องการปิดใช้งานตัวเลือกนี้, ให้ไปที่ส่วน ลักษณะที่ปรากฏ > ปรับแต่ง > สกิน และยกเลิกการเลือกตัวเลือก "ตัวสลับโหมดมืด" เฉพาะผู้ใช้ระดับผู้ควบคุมที่เข้าสู่ระบบเท่านั้นที่สามารถเห็นประกาศนี้!

en: Top Bar
th: บาร์ส่วนบน

en: Top Menu
th: เมนูด้านบน

en: Translate The Theme
th: แปลภาษาธีม

en: Type
th: ชนิด

en: Type then hit Enter...
th: พิมพ์แล้วก็กดเอ็นเทอร์...

en: Typography
th: ตัวอักษร

en: Typography Options
th: ตัวเลือกตัวอักษร

en: Unlimited Colors Options
th: ตัวเลือกสีไม่จำกัด

en: Update
th: อัปเดท

en: Update %2$s
th: อัปเดท %2$s

en: Update Available <span class="count">(%s)</span> | Update Available <span class="count">(%s)</span>
th[0]: อัปเดตพร้อมใช้งาน <span class="count">(%s)</span>

en: Update Required
th: จำเป็นต้องการอัปเดต

en: Update recommended
th: แนะนำการอัปเดท

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
th: กำลังอัปเดตปลั๊กอิน %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Plugin: %s
th: กำลังอัปเดตปลั๊กอิน: %s

en: Upgrade
th: อัปเกรด

en: Upgrade message from the plugin author:
th: อัปเกรดข้อความจากผู้เขียนปลั๊กอิน:

en: Upload Image
th: อัปโหลดภาพ

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Useful Plugins
th: ปลั๊กอินที่มีประโยชน์

en: Version
th: รุ่น

en: Video Tutorials
th: วิดีโอสอน

en: View Full Feature List
th: ดูรายการคุณสมบัติพิเศษเต็ม

en: Want to get the gist on the latest theme changes? Just consult our changelog below to get a taste of the recent fixes and features implemented.
th: ต้องการทราบส่วนสำคัญเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงธีมล่าสุดหรือไม่? เพียงดูบันทึกการเปลี่ยนแปลงด้านล่างเพื่อรับทราบการแก้ไขและคุณสมบัติพิเศษล่าสุดที่นำมาใช้.

en: Watch Video
th: ดูวิดีโอ

en: Welcome to %s
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s

en: Width
th: ความกว้าง

en: WordPress Repository
th: ที่เก็บ WordPress

en: You May Also Like
th: คุณอาจชื่นชอบ

en: Your Copyright Text
th: ข้อลิขสิทธิ์ของคุณ

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณกำลังรอการกลั่นกรอง.

en: [Edit]
th: [แก้ไข]

[ctx: as in: "version nr unknown"]
en: unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: plugin A *and* plugin B]
en: and
th: และ

[ctx: plugins]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ปลั๊กอินทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม
